યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના વેપાર પ્રતિનિધિ (યુએસટીઆર) એ ભારત અને કેટલાક અન્ય દેશોના માલ પર કાઉન્ટરવેઇલિંગ ડ્યુટી (સીવીડી) લાદવા માટે વહીવટી નિયમમાં ફેરફાર કર્યો છે. 10 ફેબ્રુઆરી 2020 સુધી, ભારત વિકાસશીલ દેશની સૂચિમાં હતું અને તેથી વધુ હળવા ધોરણો માટે પાત્ર. ભારતને હવે તે યાદીમાંથી દૂર કરવામાં આવ્યું છે.

વર્ગીકરણ:
1998 માં, વર્લ્ડ ટ્રેડ ઓર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુટીઓ) ની સબસિડી અને કાઉન્ટરવેઇલિંગ મેઝર્સ (એસસીએમ) કરાર તેમના વિકાસના સ્તરો અનુસાર વર્ગીકૃત દેશોની સૂચિ સાથે થયો. આ સૂચિઓ એ નિર્ધારિત કરે છે કે દેશો સંભવિત રૂપે યુ.એસ.ની પ્રતિક્રિયા આપવાની ફરજોને આધિન છે કે નહીં. આ નિયમ હવે અપ્રચલિત છે.
જે દેશો પર વિશેષ વિચારણા કરવામાં આવતી નથી, તેઓને સીવીડી તપાસ સામે નીચા સ્તરનું રક્ષણ મળશે. નવી સૂચિમાં 36 વિકાસશીલ દેશો અને 44 ઓછામાં ઓછા વિકસિત દેશોનો સમાવેશ છે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ 28 ફેબ્રુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે

ભારતમાં 28 ફેબ્રુઆરીએ રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ (એનએસડી) ની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. ભારતીય ભૌતિકશાસ્ત્રી સર સી.વી. રામન દ્વારા ‘રામન અસર’ ની શોધના સ્મરણાર્થે દર વર્ષે આ દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. લક્ષ્ય: દિવસનો મુખ્ય ઉદ્દેશ Read more…

Current Affair

હિમાચલ પ્રદેશમાં લોસરનો તહેવાર ઉજવવામાં આવ્યો.

24-26 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન તિબેટિયનો દ્વારા લોસાર ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. હિમાચલ પ્રદેશની ધર્મશાળા, લાહૌલ ખીણમાં ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ તહેવાર તેની અનન્ય ઓળખ અને સમૃદ્ધ પરંપરાઓ જાળવવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. ઉત્સવમાં પવિત્ર Read more…

Current Affair

જાદવને 2020 નો સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે.

પદ્મ શ્રી જાદવ પાયેંગને 29 ફેબ્રુઆરીએ માય હોમ ઈન્ડિયા દ્વારા સ્થાપિત એક કાર્યક્રમમાં નવી દિલ્હીમાં સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે. તેમના દ્વારા વાસ્તવિક માનવસર્જિત જંગલ બનાવવાના સતત પ્રયત્નો બદલ તેમને 6 મો કર્મયોગી એવોર્ડથી Read more…