મનપ્રીતસિંહે ઇન્ટરનેશનલ હોકી ફેડરેશનનો (એફઆઇએચ) મેન્સ પ્લેયર ઓફ ધ યર એવોર્ડ જીત્યો હતો. તેણે 1999 માં સ્થાપના કર્યા પછી એવોર્ડ જીતનાર પ્રથમ ભારતીય હોકી ટીમનો ખેલાડી બન્યો હોવાથી તેણે એક રેકોર્ડ બનાવ્યો. તેણે બેલ્જિયમના આર્થર વેન ડોરેન અને આર્જેન્ટિનાના લુકાસ વિલાની આગળ આ એવોર્ડ જીત્યો, જે અનુક્રમે બીજા અને ત્રીજા સ્થાને રહ્યો.

આંતરરાષ્ટ્રીય હોકી ફેડરેશન (FIH):
7 જાન્યુઆરી 1924 ના રોજ સ્થાપિત
મુખ્ય મથક: લૌઝને, સ્વિઝેરલેન્ડ
પ્રમુખ: નરિન્દર બત્રા
સીઇઓ: થિરી વેઇલ
સભ્યપદ: 137 રાષ્ટ્રીય સંગઠનો
એફઆઇએચ એ ઇન્ડોર ફીલ્ડ હોકી અને ફિલ્ડ હોકીની આંતરરાષ્ટ્રીય સંચાલક મંડળ છે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ 28 ફેબ્રુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે

ભારતમાં 28 ફેબ્રુઆરીએ રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ (એનએસડી) ની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. ભારતીય ભૌતિકશાસ્ત્રી સર સી.વી. રામન દ્વારા ‘રામન અસર’ ની શોધના સ્મરણાર્થે દર વર્ષે આ દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. લક્ષ્ય: દિવસનો મુખ્ય ઉદ્દેશ Read more…

Current Affair

હિમાચલ પ્રદેશમાં લોસરનો તહેવાર ઉજવવામાં આવ્યો.

24-26 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન તિબેટિયનો દ્વારા લોસાર ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. હિમાચલ પ્રદેશની ધર્મશાળા, લાહૌલ ખીણમાં ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ તહેવાર તેની અનન્ય ઓળખ અને સમૃદ્ધ પરંપરાઓ જાળવવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. ઉત્સવમાં પવિત્ર Read more…

Current Affair

જાદવને 2020 નો સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે.

પદ્મ શ્રી જાદવ પાયેંગને 29 ફેબ્રુઆરીએ માય હોમ ઈન્ડિયા દ્વારા સ્થાપિત એક કાર્યક્રમમાં નવી દિલ્હીમાં સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે. તેમના દ્વારા વાસ્તવિક માનવસર્જિત જંગલ બનાવવાના સતત પ્રયત્નો બદલ તેમને 6 મો કર્મયોગી એવોર્ડથી Read more…