પોર્ટુગલના રાષ્ટ્રપતિ માર્સેલો રેબેલો દ સોસા 14 ફેબ્રુઆરીથી ચાર દિવસીય ભારતની મુલાકાતે છે. તે 13 ફેબ્રુઆરીએ પહોંચ્યો હતો. રાષ્ટ્રપતિ માર્સેલોની આ પહેલી ભારત મુલાકાત છે. તેમની સાથે પ્રોફેસર યુરીકો બ્રિલહંટે ડાયસ, આંતરરાષ્ટ્રીયકરણના રાજ્ય સચિવ, પ્રોફેસર ઓગસ્ટો સાન્તોસ સિલ્વા રાજ્ય અને વિદેશી બાબતોના પ્રધાન, અને રાષ્ટ્રીય સંરક્ષણ રાજ્ય સચિવ જોર્જ સેગુરો સેંચ્સ પણ તેમની સાથે રહેશે.

એજન્ડા:
રાષ્ટ્રપતિ માર્સેલો રાજઘાટની મુલાકાત લેશે.
તેઓ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે વાતચીત કરશે.
રાષ્ટ્રપતિ મહારાષ્ટ્ર અને ગોવાની મુલાકાત લેશે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ 28 ફેબ્રુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે

ભારતમાં 28 ફેબ્રુઆરીએ રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ (એનએસડી) ની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. ભારતીય ભૌતિકશાસ્ત્રી સર સી.વી. રામન દ્વારા ‘રામન અસર’ ની શોધના સ્મરણાર્થે દર વર્ષે આ દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. લક્ષ્ય: દિવસનો મુખ્ય ઉદ્દેશ Read more…

Current Affair

હિમાચલ પ્રદેશમાં લોસરનો તહેવાર ઉજવવામાં આવ્યો.

24-26 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન તિબેટિયનો દ્વારા લોસાર ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. હિમાચલ પ્રદેશની ધર્મશાળા, લાહૌલ ખીણમાં ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ તહેવાર તેની અનન્ય ઓળખ અને સમૃદ્ધ પરંપરાઓ જાળવવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. ઉત્સવમાં પવિત્ર Read more…

Current Affair

જાદવને 2020 નો સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે.

પદ્મ શ્રી જાદવ પાયેંગને 29 ફેબ્રુઆરીએ માય હોમ ઈન્ડિયા દ્વારા સ્થાપિત એક કાર્યક્રમમાં નવી દિલ્હીમાં સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે. તેમના દ્વારા વાસ્તવિક માનવસર્જિત જંગલ બનાવવાના સતત પ્રયત્નો બદલ તેમને 6 મો કર્મયોગી એવોર્ડથી Read more…