સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે રિપબ્લિક ડે પરેડ 2020 માટે બેસ્ટ ટેબલઓક્સ એવોર્ડ આપ્યો હતો. આ કાર્યક્રમ નવી દિલ્હીમાં યોજાયો હતો.

આસામનું ઝાંખી

રાજ્યની અનન્ય કારીગરી અને સંસ્કૃતિને શ્રેષ્ઠ ઝાંખી તરીકે પસંદ કરનારી અસમની ઝાંખી, ત્યારબાદ ઓડિશા અને ઉત્તર પ્રદેશ બીજા સ્થાને છે. આસામની ઝાખીએ દેશના વિવિધ નૃત્ય સ્વરૂપોનું પ્રદર્શન કરે છે, ખાસ કરીને આસામના ભૂર્તલ નૃત્ય.

ઓડિશા ઝાંખી

ઓડિશાના ઝરણા ભગવાન લિંગરાજાની રુકુના રથયાત્રાનું ચિત્રણ કરે છે, જ્યારે ઉત્તરપ્રદેશની ઝરણાએ રાજ્યની સાંસ્કૃતિક અને ધાર્મિક વારસો દર્શાવ્યો હતો. મંત્રાલયો અને વિભાગોમાં રાષ્ટ્રીય આપત્તિ રાહત દળ અને જલ શક્તિ મિશનનો ટેબલ ભંડોળ શ્રેષ્ઠ તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. સેન્ટ્રલ પબ્લિક વર્કસ ડિપાર્ટમેન્ટને તેમના મેઘાવરણ માટે વિશેષ પુરસ્કાર મળ્યો, જે થીમ પર આધારિત છે – કાશ્મીર સે કન્યાકુમારી. વાંસ અને શેરડી એ આસામી જીવનશૈલીના અભિન્ન ભાગો છે; આસામની ઝાંખીએ કારીગરીને સ્પષ્ટપણે દર્શાવ્યું હતું. પ્રજાસત્તાક દિનની પરેડમાં સાદડીઓ, બાસ્કેટ્સ, ચાળણી અને જાપી જેવા વિવિધ ઉત્પાદનો પ્રદર્શન પર હતા. વાંસ અને શેરડીના કારીગરો, આસામના ઝરણા, રાજ્યમાં હાથવણાની અનોખી પરંપરા દર્શાવે છે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ 28 ફેબ્રુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે

ભારતમાં 28 ફેબ્રુઆરીએ રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ (એનએસડી) ની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. ભારતીય ભૌતિકશાસ્ત્રી સર સી.વી. રામન દ્વારા ‘રામન અસર’ ની શોધના સ્મરણાર્થે દર વર્ષે આ દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. લક્ષ્ય: દિવસનો મુખ્ય ઉદ્દેશ Read more…

Current Affair

હિમાચલ પ્રદેશમાં લોસરનો તહેવાર ઉજવવામાં આવ્યો.

24-26 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન તિબેટિયનો દ્વારા લોસાર ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. હિમાચલ પ્રદેશની ધર્મશાળા, લાહૌલ ખીણમાં ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ તહેવાર તેની અનન્ય ઓળખ અને સમૃદ્ધ પરંપરાઓ જાળવવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. ઉત્સવમાં પવિત્ર Read more…

Current Affair

જાદવને 2020 નો સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે.

પદ્મ શ્રી જાદવ પાયેંગને 29 ફેબ્રુઆરીએ માય હોમ ઈન્ડિયા દ્વારા સ્થાપિત એક કાર્યક્રમમાં નવી દિલ્હીમાં સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે. તેમના દ્વારા વાસ્તવિક માનવસર્જિત જંગલ બનાવવાના સતત પ્રયત્નો બદલ તેમને 6 મો કર્મયોગી એવોર્ડથી Read more…