કોરોનાવાયરસ પરના પ્રશ્નો અંગે સપોર્ટ પૂરા પાડવા માટે સરકારે 24×7 હેલ્પલાઇન નંબર શરૂ કર્યો છે. આરોગ્ય પ્રધાન ડૉ હર્ષ વર્ધનનાં નિર્દેશોમાં, રોગ નિયંત્રણ નિયંત્રણ રાષ્ટ્રીય કેન્દ્ર (એનસીડીસી), કોલ સેન્ટર, 91-11-23978046, કાર્યરત કરવામાં આવ્યું છે.

કોરોનાવાયરસ:
કોરોનાવાયરસ નાક, સાઇનસ અથવા ઉપલા ગળામાં ચેપ લાવે છે. આ પરિવારમાં મોટાભાગના વાયરસ જોખમી નથી. પરંતુ વાયરસના કેટલાક પ્રકારો ગંભીર છે અને તે મૃત્યુ તરફ દોરી શકે છે. 1960 ના દાયકામાં કોરોનાવાયરસની પ્રથમ ઓળખ કરવામાં આવી હતી. આ વાયરસ મનુષ્ય અને પ્રાણીઓ બંનેને ચેપ લગાવી શકે છે. ચેપગ્રસ્ત લોકોમાંથી ખાંસી, છીંક આવવી, ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિના હાથ અથવા ચહેરાને સ્પર્શ કરવો અથવા ચેપગ્રસ્ત લોકોએ જે વસ્તુઓ સ્પર્શ કરી છે તે સ્પર્શ દ્વારા વાયરસ ફેલાય છે.

2003 માં, ગંભીર એક્યુટ રેસ્પિરેટરી સિન્ડ્રોમ (સાર્સ) ફાટી નીકળતાં 774 થી વધુ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. 2012 માં, લગભગ 858 લોકો મધ્ય પૂર્વ શ્વસન સિન્ડ્રોમ (એમઇઆરએસ) થી મૃત્યુ પામ્યા છે. મેર્સ અને સાર્સ કોરોનાવાયરસના પ્રકારો છે. 2020 માં, ચાઇનામાં વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) દ્વારા નવા પ્રકારનાં કોરોનાવાયરસ, 2019 નોવેલ કોરોનાવાયરસ (2019-nCoV) ની ઓળખ કરવામાં આવી.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ 28 ફેબ્રુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે

ભારતમાં 28 ફેબ્રુઆરીએ રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ (એનએસડી) ની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. ભારતીય ભૌતિકશાસ્ત્રી સર સી.વી. રામન દ્વારા ‘રામન અસર’ ની શોધના સ્મરણાર્થે દર વર્ષે આ દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. લક્ષ્ય: દિવસનો મુખ્ય ઉદ્દેશ Read more…

Current Affair

હિમાચલ પ્રદેશમાં લોસરનો તહેવાર ઉજવવામાં આવ્યો.

24-26 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન તિબેટિયનો દ્વારા લોસાર ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. હિમાચલ પ્રદેશની ધર્મશાળા, લાહૌલ ખીણમાં ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ તહેવાર તેની અનન્ય ઓળખ અને સમૃદ્ધ પરંપરાઓ જાળવવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. ઉત્સવમાં પવિત્ર Read more…

Current Affair

જાદવને 2020 નો સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે.

પદ્મ શ્રી જાદવ પાયેંગને 29 ફેબ્રુઆરીએ માય હોમ ઈન્ડિયા દ્વારા સ્થાપિત એક કાર્યક્રમમાં નવી દિલ્હીમાં સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે. તેમના દ્વારા વાસ્તવિક માનવસર્જિત જંગલ બનાવવાના સતત પ્રયત્નો બદલ તેમને 6 મો કર્મયોગી એવોર્ડથી Read more…