નીતિ આયોગે જાહેરાત કરી છે કે તે 23 જાન્યુઆરીએ રાષ્ટ્રીય ડેટા અને એનાલિટિક્સ પ્લેટફોર્મ (એનડીએપી) વિકસાવવાની છે. પ્લેટફોર્મનો હેતુ હિસ્સેદારોને જાહેરમાં ઉપલબ્ધ સરકારી ડેટાને વપરાશકર્તા મૈત્રીપૂર્ણ રીતે એકસેસ કરવાની મંજૂરી આપવાનો છે. એનડીએપી આયોગના વાઇસ ચેરમેન ડો.રાજીવ કુમારે એનડીએપીનું વિમોચન કર્યું હતું.

એનડીએપી:
એનડીએપી વિવિધ સરકારી વેબસાઇટ્સના નવીનતમ ડેટાસેટ્સને હોસ્ટ કરે છે.
તે એનાલિટિક્સ અને વિઝ્યુલાઇઝેશન માટેનાં સાધનો પ્રદાન કરે છે.
એનડીએપી વિવિધ હિસ્સેદારોની જરૂરિયાતોને ધ્યાનમાં રાખીને સરળ અને સાહજિક પોર્ટલમાં ડેટા એક્સેસને સક્ષમ કરવા માટે વપરાશકર્તા-કેન્દ્રિત અભિગમનો ઉપયોગ કરે છે.
એનડીએપી ફોર્મેટ્સના માનકીકરણનું નેતૃત્વ કરશે જેમાં વિવિધ ક્ષેત્રોમાં ડેટા પ્રસ્તુત કરવામાં આવશે
ડેટા અપડેટ રાખવા માટે સ્ટાન્ડર્ડ ઓપરેટિંગ કાર્યવાહી (એસઓપી) વિકસિત કરવામાં આવશે, કેમ કે એનએડીપી એક વિશ્વસનીય પ્લેટફોર્મ બનવાની રચના કરવામાં આવી છે.

એક મંત્રાલય સમિતિ મંચના વિકાસની પ્રગતિનું નિરીક્ષણ કરશે અને પ્લેટફોર્મના વિકાસ માટે તકનીકી માર્ગદર્શન આપવા માટે અગ્રણી નિષ્ણાતોના જૂથને સલાહકાર જૂથમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા છે. પ્રયત્નોની સફળતા વિવિધ હિસ્સેદારોના સહકાર અને ટેકો પર આધારિત છે.
નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે કે એનડીએપીનો વિકાસ એક વર્ષના સમયગાળામાં થશે.
આ પ્લેટફોર્મનું પ્રથમ સંસ્કરણ 2021 માં શરૂ થશે.
પ્રક્રિયામાં તેના વિકાસ દરમ્યાન વિવિધ વપરાશકર્તાઓ અને હિસ્સેદારો તરફથી મળેલ પ્રતિસાદ શામેલ કરવામાં આવશે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ 28 ફેબ્રુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે

ભારતમાં 28 ફેબ્રુઆરીએ રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન દિવસ (એનએસડી) ની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. ભારતીય ભૌતિકશાસ્ત્રી સર સી.વી. રામન દ્વારા ‘રામન અસર’ ની શોધના સ્મરણાર્થે દર વર્ષે આ દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. લક્ષ્ય: દિવસનો મુખ્ય ઉદ્દેશ Read more…

Current Affair

હિમાચલ પ્રદેશમાં લોસરનો તહેવાર ઉજવવામાં આવ્યો.

24-26 ફેબ્રુઆરી દરમિયાન તિબેટિયનો દ્વારા લોસાર ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. હિમાચલ પ્રદેશની ધર્મશાળા, લાહૌલ ખીણમાં ઉત્સવની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ તહેવાર તેની અનન્ય ઓળખ અને સમૃદ્ધ પરંપરાઓ જાળવવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. ઉત્સવમાં પવિત્ર Read more…

Current Affair

જાદવને 2020 નો સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે.

પદ્મ શ્રી જાદવ પાયેંગને 29 ફેબ્રુઆરીએ માય હોમ ઈન્ડિયા દ્વારા સ્થાપિત એક કાર્યક્રમમાં નવી દિલ્હીમાં સ્વામી વિવેકાનંદ કર્મયોગી એવોર્ડથી નવાજવામાં આવશે. તેમના દ્વારા વાસ્તવિક માનવસર્જિત જંગલ બનાવવાના સતત પ્રયત્નો બદલ તેમને 6 મો કર્મયોગી એવોર્ડથી Read more…