એનડિયન ક્રિકેટર જસપ્રિત બુમરાહને વર્ષ 2018-19ના પુરૂષ કેટેગરી માટે પોલી ઉમ્રીગર એવોર્ડ પ્રાપ્ત કરવા માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. તેમને ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ (બીસીસીઆઈ) ના વાર્ષિક એવોર્ડ્સમાં શ્રેષ્ઠ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટર હોવાને કારણે સન્માનિત કરવામાં આવ્યા છે. તેનું મુંબઈમાં આયોજન થવાનું છે.

જસપ્રિત બુમરાહ:
જસપ્રિત બુમરાહ હાલમાં વિશ્વના નંબર 1 વન ડે આંતરરાષ્ટ્રીય (વનડે) બોલર તરીકે સ્થાન મેળવ્યો છે. બુમરાહે જાન્યુઆરી, 2018 માં ભારતના દક્ષિણ આફ્રિકા પ્રવાસ દરમિયાન ટેસ્ટ મેચની શરૂઆત કરી હતી. તેણે દક્ષિણ આફ્રિકા, ઔસ્ટ્રેલિયા, ઇંગ્લેન્ડ અને વેસ્ટ ઇન્ડીઝમાં પાંચ વિકેટ ઝડપી હતી. તે લક્ષ્ય પર પહોંચનાર પ્રથમ અને એકમાત્ર એશિયન બોલર બન્યો છે. તેણે રમતના સૌથી લાંબી ફોરમેટમાં 62 વિકેટ ઝડપી છે

અન્ય પુરસ્કારો:
પૂનમ યાદવને સ્ત્રી વર્ગ માટે પોલી ઉમ્રીગર એવોર્ડ મળશે.
અંજુમ ચોપરા અને કૃષ્ણમચારી શ્રીકાંતને કર્નલ સી.કે. નાયડુ લાઇફટાઇમ એચિવમેન્ટ એવોર્ડ મળશે
ચેતેશ્વર પૂજારાને દિલીપ સરદેસાઈ એવોર્ડ મળશે. તેને 2018-19ના સમયગાળા દરમિયાન ટેસ્ટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનારો એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો છે. પૂજારાએ આઠ ટેસ્ટમાં 52.07 ની સરેરાશથી 677 રન બનાવ્યા હતા.
મયંક અગ્રવાલને પુરુષ વર્ગમાં શ્રેષ્ઠ આંતરરાષ્ટ્રીય ડેબ્યૂ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે
શફાલી વર્મા મહિલા કેટેગરીમાં શ્રેષ્ઠ આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રવેશ મેળવશે

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

71 મી પ્રજાસત્તાક દિનની પરેડમાં આસામનું તબેળિયોએ પ્રથમ ઇનામ જીત્યું

સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે રિપબ્લિક ડે પરેડ 2020 માટે બેસ્ટ ટેબલઓક્સ એવોર્ડ આપ્યો હતો. આ કાર્યક્રમ નવી દિલ્હીમાં યોજાયો હતો. આસામનું ઝાંખી રાજ્યની અનન્ય કારીગરી અને સંસ્કૃતિને શ્રેષ્ઠ ઝાંખી તરીકે પસંદ કરનારી અસમની ઝાંખી, ત્યારબાદ ઓડિશા Read more…

Current Affair

કતાર શેઠ ખાલિદ બિન ખલીફા બિન અબ્દેલાઝીઝ અલ થાની નવા વડા પ્રધાનના બનશે.

કતારે શેઠ અબ્દુલ્લા બિન નસેર બિન ખલીફા અલ થાનીની જગ્યાએ નવા વડા પ્રધાનની નિમણૂક કરી. નવા વડા પ્રધાન તરીકે શેઠ ખાલીદ બિન ખલીફા બિન અબ્દિલાઝિઝ અલ થાનીનું નામ આપવામાં આવ્યું. વડાપ્રધાને રાજીનામું સુપરત કર્યું છે. Read more…

Current Affair

લાલા લાજપત રાય જન્મજયંતિ 28 જાન્યુઆરી એ ઉજવામાં આવે છે.

લાલા લાજપત રાય – 28 જાન્યુઆરી 1865 થી 17 નવેમ્બર 1928. રાષ્ટ્રવાદ અને ઉત્સાહી દેશભક્તિએ તેમને પંજાબ કેસરી અને સિંહ પંજાબનો ખિતાબ પ્રાપ્ત કર્યો, જે પ્રખ્યાત કટ્ટરપંથી ત્રણેય લાલ બાલ પાલનો હિસ્સો હતા, જેમણે ભારતમાં Read more…