શ્રીલંકાના વડા પ્રધાન મહિંડા રાજપક્ષે ફેબ્રુઆરી 2020 માં નવી દિલ્હીની મુલાકાતે આવનાર છે. તેઓ તેમના સમકક્ષ નરેન્દ્ર મોદી સાથે ચર્ચા કરશે. તારીખો અને પ્રતિનિધિ મંડળની મુલાકાત માટે હજુ સુધી ખાતરી આપવામાં આવી નથી.

ચર્ચાઓ:
નેતા પ્રાદેશિક સુરક્ષા અને કોલંબોમાં પૂર્વ કન્ટેનર ટર્મિનલ અને ટ્રિનકોમલી ઓઇલ ટેન્ક ફાર્મમાં વિકાસ સહયોગ સહિતના કી દ્વિપક્ષીય મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરશે.
શ્રીલંકાના રાષ્ટ્રપતિ ગોતાબાયા રાજપક્ષે દ્વારા વડા પ્રધાન તરીકે નિમણૂક કર્યા બાદ મહિન્દા રાજપક્ષેની પ્રથમ વિદેશ મુલાકાત હશે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

71 મી પ્રજાસત્તાક દિનની પરેડમાં આસામનું તબેળિયોએ પ્રથમ ઇનામ જીત્યું

સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે રિપબ્લિક ડે પરેડ 2020 માટે બેસ્ટ ટેબલઓક્સ એવોર્ડ આપ્યો હતો. આ કાર્યક્રમ નવી દિલ્હીમાં યોજાયો હતો. આસામનું ઝાંખી રાજ્યની અનન્ય કારીગરી અને સંસ્કૃતિને શ્રેષ્ઠ ઝાંખી તરીકે પસંદ કરનારી અસમની ઝાંખી, ત્યારબાદ ઓડિશા Read more…

Current Affair

કતાર શેઠ ખાલિદ બિન ખલીફા બિન અબ્દેલાઝીઝ અલ થાની નવા વડા પ્રધાનના બનશે.

કતારે શેઠ અબ્દુલ્લા બિન નસેર બિન ખલીફા અલ થાનીની જગ્યાએ નવા વડા પ્રધાનની નિમણૂક કરી. નવા વડા પ્રધાન તરીકે શેઠ ખાલીદ બિન ખલીફા બિન અબ્દિલાઝિઝ અલ થાનીનું નામ આપવામાં આવ્યું. વડાપ્રધાને રાજીનામું સુપરત કર્યું છે. Read more…

Current Affair

લાલા લાજપત રાય જન્મજયંતિ 28 જાન્યુઆરી એ ઉજવામાં આવે છે.

લાલા લાજપત રાય – 28 જાન્યુઆરી 1865 થી 17 નવેમ્બર 1928. રાષ્ટ્રવાદ અને ઉત્સાહી દેશભક્તિએ તેમને પંજાબ કેસરી અને સિંહ પંજાબનો ખિતાબ પ્રાપ્ત કર્યો, જે પ્રખ્યાત કટ્ટરપંથી ત્રણેય લાલ બાલ પાલનો હિસ્સો હતા, જેમણે ભારતમાં Read more…