ઓસ્ટ્રેલિયાની સરકાર બુશફાયરના સંકટ બાદ કોલાસને જોખમમાં મુકેલી પ્રજાતિ તરીકે જાહેર કરવાની છે. તે દેશભરમાં 30% કોઆલાઓના રહેઠાણનો નાશ કર્યો.

ઔસ્ટ્રેલિયન બુશફાયર:
સપ્ટેમ્બર 2019 થી ઔસ્ટ્રેલિયન બુશફાયર્સ ધૂમ મચાવી રહ્યા છે. તે તેના ઇતિહાસમાં સૌથી ખરાબ છે. બુશફાયરથી 26 લોકો માર્યા ગયા છે, 10 મિલિયન હેક્ટર જમીન બળી ગઈ છે, 2,000 થી વધુ ઘરોનો નાશ થયો છે અને ઘણી પ્રજાતિઓ લુપ્ત થવા તરફ ધકેલાઇ છે. એવું નોંધવામાં આવ્યું છે કે બુશફાયરના પગલે 1.25 અબજથી વધુ પ્રાણીઓ મૃત્યુ પામ્યા હતા. વળી, નિષ્ણાતો માને છે કે સેંકડો અબજો જીવજંતુઓ નાશ પામ્યા હશે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

71 મી પ્રજાસત્તાક દિનની પરેડમાં આસામનું તબેળિયોએ પ્રથમ ઇનામ જીત્યું

સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે રિપબ્લિક ડે પરેડ 2020 માટે બેસ્ટ ટેબલઓક્સ એવોર્ડ આપ્યો હતો. આ કાર્યક્રમ નવી દિલ્હીમાં યોજાયો હતો. આસામનું ઝાંખી રાજ્યની અનન્ય કારીગરી અને સંસ્કૃતિને શ્રેષ્ઠ ઝાંખી તરીકે પસંદ કરનારી અસમની ઝાંખી, ત્યારબાદ ઓડિશા Read more…

Current Affair

કતાર શેઠ ખાલિદ બિન ખલીફા બિન અબ્દેલાઝીઝ અલ થાની નવા વડા પ્રધાનના બનશે.

કતારે શેઠ અબ્દુલ્લા બિન નસેર બિન ખલીફા અલ થાનીની જગ્યાએ નવા વડા પ્રધાનની નિમણૂક કરી. નવા વડા પ્રધાન તરીકે શેઠ ખાલીદ બિન ખલીફા બિન અબ્દિલાઝિઝ અલ થાનીનું નામ આપવામાં આવ્યું. વડાપ્રધાને રાજીનામું સુપરત કર્યું છે. Read more…

Current Affair

લાલા લાજપત રાય જન્મજયંતિ 28 જાન્યુઆરી એ ઉજવામાં આવે છે.

લાલા લાજપત રાય – 28 જાન્યુઆરી 1865 થી 17 નવેમ્બર 1928. રાષ્ટ્રવાદ અને ઉત્સાહી દેશભક્તિએ તેમને પંજાબ કેસરી અને સિંહ પંજાબનો ખિતાબ પ્રાપ્ત કર્યો, જે પ્રખ્યાત કટ્ટરપંથી ત્રણેય લાલ બાલ પાલનો હિસ્સો હતા, જેમણે ભારતમાં Read more…