ચીનના આરોગ્ય અધિકારીઓએ અહેવાલ આપ્યો છે કે ન્યુમોનિયાના ફાટી નીકળેલા નવા વાયરસની ઓળખ ચીનના વુહાન શહેરમાં થઈ છે. સંશોધનકારોએ શોધ્યું કે વાયરસની નવી સ્ટ્રેન એ કોરોનાવાયરસની છે.

કોરોનાવાયરસ:
કોરોનાવાયરસ શ્વસન માર્ગને ચેપ લગાડે છે.
લક્ષણો:
વાયરસ વહેતું નાક, ખાંસી, ગળામાં દુખાવો અને તાવ જેવા લક્ષણો બતાવે છે. ત્યાં છ કોરોનાવાયરસ છે જે મનુષ્યને ચેપ લગાવી શકે છે, જેમાં વાયરસનો સમાવેશ થાય છે જે મધ્ય પૂર્વ રેસ્પિરેટરી સિન્ડ્રોમ (એમઇઆરએસ) અને ગંભીર એક્યુટ રેસ્પિરેટરી સિન્ડ્રોમ (એસએઆરએસ) નું કારણ બને છે.

2002-03 માં, કોરોનાવાયરસએ વિશ્વમાં 700 થી વધુ લોકોની હત્યા કરી. વાયરસની ઉત્પત્તિ ચીનમાં થઈ હતી. 201ઓ સુધી વાયરસ માટેની કોઈ ખાસ રસી નથી. વાઇરસની સૌ પ્રથમ સાઉદી અરેબિયામાં 2012 માં ઓળખ કરવામાં આવી હતી. મોટાભાગના કિસ્સા અરબી દ્વીપકલ્પમાં જોવા મળ્યાં હતાં.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

71 મી પ્રજાસત્તાક દિનની પરેડમાં આસામનું તબેળિયોએ પ્રથમ ઇનામ જીત્યું

સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે રિપબ્લિક ડે પરેડ 2020 માટે બેસ્ટ ટેબલઓક્સ એવોર્ડ આપ્યો હતો. આ કાર્યક્રમ નવી દિલ્હીમાં યોજાયો હતો. આસામનું ઝાંખી રાજ્યની અનન્ય કારીગરી અને સંસ્કૃતિને શ્રેષ્ઠ ઝાંખી તરીકે પસંદ કરનારી અસમની ઝાંખી, ત્યારબાદ ઓડિશા Read more…

Current Affair

કતાર શેઠ ખાલિદ બિન ખલીફા બિન અબ્દેલાઝીઝ અલ થાની નવા વડા પ્રધાનના બનશે.

કતારે શેઠ અબ્દુલ્લા બિન નસેર બિન ખલીફા અલ થાનીની જગ્યાએ નવા વડા પ્રધાનની નિમણૂક કરી. નવા વડા પ્રધાન તરીકે શેઠ ખાલીદ બિન ખલીફા બિન અબ્દિલાઝિઝ અલ થાનીનું નામ આપવામાં આવ્યું. વડાપ્રધાને રાજીનામું સુપરત કર્યું છે. Read more…

Current Affair

લાલા લાજપત રાય જન્મજયંતિ 28 જાન્યુઆરી એ ઉજવામાં આવે છે.

લાલા લાજપત રાય – 28 જાન્યુઆરી 1865 થી 17 નવેમ્બર 1928. રાષ્ટ્રવાદ અને ઉત્સાહી દેશભક્તિએ તેમને પંજાબ કેસરી અને સિંહ પંજાબનો ખિતાબ પ્રાપ્ત કર્યો, જે પ્રખ્યાત કટ્ટરપંથી ત્રણેય લાલ બાલ પાલનો હિસ્સો હતા, જેમણે ભારતમાં Read more…