લાઇટ ફાઈટર એરક્રાફ્ટ (એલસીએ) ના નૌકા સંસ્કરણના પ્રોટોટાઇપ સફળતાપૂર્વક પરીક્ષણની કાર્યવાહી પૂર્ણ કરી. તે 11 જાન્યુઆરી 2020 ના રોજ ભારતના વિમાનવાહક જહાજ આઇએનએસ વિક્રમાદિત્યથી ઉતર્યો અને ઉપડ્યો. આ પરીક્ષણ ભારતના પોતાના ડેક આધારિત લડવૈયાઓને વિકસાવવા તરફનું એક મહત્વપૂર્ણ પગલું હતું. આ હવે ભારતીય નૌકાદળ માટે ટ્વીન એન્જિન ડેક આધારિત ફાઇટરના વિકાસ અને નિર્માણનો માર્ગ મોકળો કરશે.
તેનો વિકાસ સંરક્ષણ સંશોધન અને વિકાસ સંગઠન (ડીઆરડીઓ) અને એરોનોટિકલ ડેવલપમેન્ટ એજન્સી (એડીએ) દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

71 મી પ્રજાસત્તાક દિનની પરેડમાં આસામનું તબેળિયોએ પ્રથમ ઇનામ જીત્યું

સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે રિપબ્લિક ડે પરેડ 2020 માટે બેસ્ટ ટેબલઓક્સ એવોર્ડ આપ્યો હતો. આ કાર્યક્રમ નવી દિલ્હીમાં યોજાયો હતો. આસામનું ઝાંખી રાજ્યની અનન્ય કારીગરી અને સંસ્કૃતિને શ્રેષ્ઠ ઝાંખી તરીકે પસંદ કરનારી અસમની ઝાંખી, ત્યારબાદ ઓડિશા Read more…

Current Affair

કતાર શેઠ ખાલિદ બિન ખલીફા બિન અબ્દેલાઝીઝ અલ થાની નવા વડા પ્રધાનના બનશે.

કતારે શેઠ અબ્દુલ્લા બિન નસેર બિન ખલીફા અલ થાનીની જગ્યાએ નવા વડા પ્રધાનની નિમણૂક કરી. નવા વડા પ્રધાન તરીકે શેઠ ખાલીદ બિન ખલીફા બિન અબ્દિલાઝિઝ અલ થાનીનું નામ આપવામાં આવ્યું. વડાપ્રધાને રાજીનામું સુપરત કર્યું છે. Read more…

Current Affair

લાલા લાજપત રાય જન્મજયંતિ 28 જાન્યુઆરી એ ઉજવામાં આવે છે.

લાલા લાજપત રાય – 28 જાન્યુઆરી 1865 થી 17 નવેમ્બર 1928. રાષ્ટ્રવાદ અને ઉત્સાહી દેશભક્તિએ તેમને પંજાબ કેસરી અને સિંહ પંજાબનો ખિતાબ પ્રાપ્ત કર્યો, જે પ્રખ્યાત કટ્ટરપંથી ત્રણેય લાલ બાલ પાલનો હિસ્સો હતા, જેમણે ભારતમાં Read more…