દર વર્ષે ઓક્ટોબર મહિના ને બ્રેસ્ટ કેન્સર અવેરનેસ મહિના તરીકે ઉજવાશે. આનું મહત્વ એ છે કે લોકોને આ રોગ પ્રત્યેની જાગૃતતા ફેલાવવાનો જેથી આ રોગ થાય પેહલા જ તેનું નિદાન થઈ શકે અને તેને અટકાવી શકાય.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

રાષ્ટ્રીય બાળકી દિવસ 24 જાન્યુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે

રાષ્ટ્રીય બાળકી દિવસ 24 જાન્યુઆરીએ ઉજવવામાં આવે છે. આ દિવસનો ઉદ્દેશ ભારતમાં બાળકીના અધિકારો વિશે જાગૃતિ લાવવાનો છે. તેનો ઉદ્દેશ સમાજમાં છોકરીઓની સ્થિતિ સુધારવાનો છે. લક્ષ્ય: આ દિવસનો હેતુ દેશની યુવતીઓને દરેક બાબતમાં સહાય અને Read more…

Current Affair

નીતિ આયોગ રાષ્ટ્રીય ડેટા અને એનાલિટિક્સ પ્લેટફોર્મ વિકસાવશે

નીતિ આયોગે જાહેરાત કરી છે કે તે 23 જાન્યુઆરીએ રાષ્ટ્રીય ડેટા અને એનાલિટિક્સ પ્લેટફોર્મ (એનડીએપી) વિકસાવવાની છે. પ્લેટફોર્મનો હેતુ હિસ્સેદારોને જાહેરમાં ઉપલબ્ધ સરકારી ડેટાને વપરાશકર્તા મૈત્રીપૂર્ણ રીતે એકસેસ કરવાની મંજૂરી આપવાનો છે. એનડીએપી આયોગના વાઇસ Read more…

Current Affair

2019 ના ભ્રષ્ટાચાર પર્સેપ્શન ઇન્ડેક્સમાં ભારત 80 મા ક્રમે છે.

વૈશ્વિક ભ્રષ્ટાચાર પર્સેપ્શન ઇન્ડેક્સ 2019 (સીપીઆઇ -2017) માં ભારત 80 માં ક્રમે છે. 2018 માં, ભારત અનુક્રમણિકામાં 78 મા ક્રમે છે. આ સૂચકાંક ટ્રાન્સપરન્સી ઇન્ટરનેશનલ દ્વારા બહાર પાડવામાં આવ્યો હતો. અહેવાલ તારણો: ધ્યાનમાં લેવામાં આવેલા Read more…