જર્મનીએ વિશ્વનો પ્રથમ હાઇડ્રોજન સંચાલિત ટ્રૈન લોંચ કરી
. હાઇડ્રોજન સંચાલિત ટ્રૈન તકનીક ખર્ચાળ પરંતુ ઇકો ફ્રેન્ડલી છે. બે તેજસ્વી વાદળી કોરાડિયા ઇલિન્ટ ટ્રેનો ફ્રેન્ચ ટીજીવી-નિર્માતા એલ્સ્ટોમ દ્વારા બનાવવામાં આવે છે. તે ઉત્તરીય જર્મનીમાં કુક્સહેવન, બ્રેમહેવેન, બ્રેમર્વોરેડ અને બક્સટેહુડના નગરો અને શહેરો વચ્ચે 100 કિમી ચાલે છે. ડિઝલ ટ્રેનોની શ્રેણીની જેમ, આ ટ્રેનો હાઈડ્રોજનના એક ટાંકી પર 1000 કિલોમીટર સુધી પણ ચલાવી શકે છે.

Categories: Current Affair

Related Posts

Current Affair

ચંદ્રયાન -2 મિશન માં ટેક્નિકલ ખામી સર્જાતાં મિશન મુલતવી રખાયું.

Isro દ્વારા જ્યારે સવારે 2:30 લોન્ચિંગ થવાનું હતું તેના 56 મીનીટ 24 સેકન્ડ પેહલા GSLV MK 3 રોકેટ લૉન્ચર માં ખામી સર્જાતાં ચંદ્રયાન -2 મિશન ને મુલતવી રાખવામાં આવ્યું. Bonus of the news ISRO ( Read more…

Current Affair

કલરાજ મિશ્રા ને હિમાચલ પ્રદેશના ગવર્નર બનાવવામાં આવ્યા જયારે આચાર્ય દેવવ્રત ને ગુજરાત ના ગવર્નર બનાવવામાં આવ્યા.

કલરાજ મિશ્રા ને હિમાચલ પ્રદેશના ગવર્નર બનાવવામાં આવ્યા જયારે આચાર્ય દેવવ્રત ને ગુજરાત ના ગવર્નર બનાવવામાં આવ્યા. કલરાજ એ ભાજપ ના વરિષ્ઠ નેતા છે.આચાર્ય દેવવ્રત એ હિમાચલ પ્રદેશ ના ગવર્નર હતા પરંતુ ગુજરાત ગવર્નર ઓ Read more…

Current Affair

ઈગ્લેન્ડએ ન્યુઝીલેન્ડ ને ફાઈનલમાં હરાવી ને વર્લ્ડકપ નો ખિતાબ જીત્યો.

ઇંગ્લેન્ડ અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ભારે રસાકસી બાદ ઈગ્લેન્ડ એ વર્લ્ડકપ નો ખિતાબ પોતાને નામે કર્યો. મેચ દરમિયાન બંને વચ્ચે સુપર ઓવર રમાઈ હતી અને ટાઈ થઈ હતી પરંતુ બાઉન્ડ્રી ને આધાર પર ઈગ્લેન્ડ નો વિજય Read more…